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UTANGULIZI 

Shekinah Theological Seminary (STS) ni taasisi ya Kikristo 
inayojibainisha kwa kutoa elimu ya Theolojia na malezi ya kiroho kwa 

wanaume na wanawake walio na wito wa kumtumikia Mungu na jamii kwa 

ujumla. Imeanzishwa kwa maono ya wazi ya kuwafundisha wachungaji 
wenye uzoefu pamoja na wale wanaoingia katika huduma kwa mara ya 

kwanza. STS inashikilia dhamira ya uaminifu wa kibiblia, usahihi wa 

mafundisho, na ubora wa huduma katika muktadha wa imani ya 

Kireformed. 

Kwa kujibu hitaji linaloongezeka la viongozi waliofunzwa ambao 
wanaweza kulitumia Neno la Mungu kwa uaminifu na kutoa uongozi wa 

kubadilisha jamii zao, STS inatoa programu ya miaka mitatu ya masomo 

ya theolojia iliyo na mpangilio makini na rahisi kufikiwa. Programu hii 
inatoa cheti au diploma ya Theolojia na imelenga kuhudumia kundi 

mchanganyiko la wanafunzi: wachungaji waliowekwa wakfu wanaotafuta 

msingi zaidi wa kitheolojia, viongozi wa kanisa wanaotamani maandalizi 

rasmi ya huduma, na wanaoanza wenye shauku ya kufuata wito wa huduma. 

STS inatambua kuwa elimu ya theolojia si ya kitaaluma pekee; bali pia ni 
ya kimaumbile na kimaisha. Hivyo basi, chuo kinachanganya ufundishaji 

wa kitaaluma wa kiwango cha juu na mazoea ya kiroho yaliyo makusudi, 

yakiwemo ibada za kila siku, mahusiano ya kimalezi ya kiroho, na maisha 
ya kijamii yenye uhai. Mtazamo huu wa kina unahakikisha kwamba 

wahitimu si tu kwamba watapata maarifa ya kitheolojia, bali pia ni 

watakuwa watu waliokomaa kiroho na wenye hisia za kichungaji. 
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SALAMU KUTOKA KWA MKUU WA CHUO 

Kwa furaha kubwa nakukaribisha katika Chuo cha Theolojia cha Shekinah 

(STS), taasisi iliyojengwa juu ya msingi thabiti wa Neno la Mungu kwa 

lengo la kukuza ujuzi wa kitheolojia na moyo wa utume. 

Chuo hiki kilianzishwa rasmi tarehe 17 Agosti 2025 kikiwa na msimamo 

wa dhati wa kufuata kwa uaminifu Maandiko Matakatifu, kushikilia 

mafundisho safi ya Injili, na kujitoa kwa moyo wote kueneza Habari 

Njema ya wokovu kwa mataifa yote. Tunatoa elimu ya kiwango cha juu 

kwa lugha ya Kiswahili na Kiingereza, tukiwapa wanafunzi nafasi ya 

kukua kielimu, kiroho, na kiutumishi katika mazingira yenye ubora wa 

kitaaluma. 

Ninakuhimiza uwe na amani na furaha unapojifunza katika chuo hiki bora, 

ukiamini kwamba hapa utapata si tu maarifa, bali pia malezi ya kiroho na 

msaada utakaoimarisha wito wako. Karibu ujifunze, ujiandae, na uende 

ulimwenguni ukiwa chombo kilichokamilishwa kwa ajili ya utukufu wa 

Mungu. 

“Na mambo yale uliyoyasikia kwangu mbele ya mashahidi wengi, hayo 

uwakabidhi watu waaminifu watakaofaa kuwafundisha na wengine.” (2 

Tim.2:2) 

 

Mch. Dkt. Daniel John Seni 

Mkuu wa Chuo 

Shekinah Theological Seminary (STS) 

 

 

 

 

 



vi 
 

DIRA 

Kuwaandaa watumishi waaminifu wa Kristo kwa ajili ya kutangaza 

Neno la Halisi, Injili ya Halisi, na kuishi Uhuru wa Halisi uliomo 

katika Kristo. 

 

DHIMA 

Tupo ili kuwasilisha Injili kupitia elimu thabiti ya kitheolojia, 

malezi ya kiroho, na mafunzo ya huduma kwa vitendo 

 

KAULI MBIU 

Tukiwa tumetegemea Maandiko, tukitangaza Injili ya Kweli katika 

Uhuru wa Kristo. 

 

AHADI YETU 

Kusimama katika Maandiko, Kusimama katika Mafundisho ya 

kweli na Kusimama katika Utume 
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1. HISTORIA FUPI YA STS 

Mmisionari. Boyeon Lee kutoka Korea Kusini alitembelea Tanzania kwa 

mara ya kwanza tarehe 15 Novemba 1995, akifika Kolandoto, Shinyanga. 
Baada ya ziara hiyo, alirejea nyumbani na mnamo tarehe 18 Aprili 1997 

akarudi tena akiwa tayari kwa huduma rasmi ya kimisionari nchini 

Tanzania. Alifika Mwanza kwa mafunzo ya kimisionari chini ya Africa 
Inland Mission (AIM), kisha akaenda Musoma kujifunza lugha ya 

Kiswahili. 

Baada ya kupata ujuzi wa Kiswahili, mnamo tarehe 10 Januari 1998, 
aliwasili Kolandoto kwa ajili ya huduma kama mmisionari chini ya Africa 

Inland Church Tanzania (AICT). Katika utumishi wake wa kimisionari, 
Mmisionary Boyeon Lee alitekeleza majukumu yafuatayo: Kwanza, 

alifundisha katika Chuo cha Biblia cha Kolandoto chini ya AICT; pili, 

alishirikiana na uongozi wa kanisa kupanda makanisa mbalimbali na 
kuyaendeleza; na tatu, alianza kozi ya wanafunzi wa kiroho (discipleship) 

kwa lengo la kuandaa watumishi kwa huduma kubwa zaidi kwa Mungu. 

Katika kutekeleza jukumu la tatu, alianza kuwaalika na kuwalea vijana 
wenye wito wa utumishi. 

Mwaka 2003, Mmisionary Boyeon Lee alikutana na Daniel John Seni, 
aliyekuwa mwanafunzi katika Chuo cha Biblia cha Kolandoto katika 

mwaka wa masomo wa 2003/2004 na baada ya kumaliza masomo yake, 

Daniel akawa miongoni mwa wanafunzi wake. Mwaka 2006, Mmissionary. 
Lee akiwa pamoja na vijana wengine (Daniel Seni, Yakobo Jimoku, Eliya 

Seni) walihamia Dar es Salaam, katika eneo la Mikocheni. Hatimaye, jijini 

Dar es Salaam, huduma ya wanafunzi wa kiroho ilipewa jina rasmi la 
Shekinah Mission Centre. Kwa kuwa Shekinah Mission Centre ilikuwa 

ikiandaa watumishi wa Mungu, kulikuwa na uhitaji wa msingi wa 
kuanzisha kanisa kama matokeo ya huduma hiyo. 

Hivyo basi, mnamo tarehe 13 Mei 2007, ibada rasmi ilifanyika Mikocheni, 

na kanisa likiwa chini ya Presbyterian Church in Tanzania (PCT). Kwa 
kuwa Shekinah Mission Centre ndiyo ilikuwa imeanzisha kanisa, 

ililazimika kutoa jina la kanisa kuwa Shekinah. Haingekuwa busara 
kuendelea na jina “Shekinah Mission Centre” kama jina la kanisa, hivyo 

likawekwa jina rasmi la Shekinah Presbyterian Church Tanzania (SPCT). 
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Mnamo tarehe 13 Agosti 2008, Shekinah Mission Centre ilinunua kiwanja 

kilichopo Madale, Dar es Salaam, kwa ajili ya kuwa kituo cha kudumu cha 
huduma. Baada ya ununuzi huo, watumishi wa Mungu walianza kukutana 

katika eneo hilo kila Jumapili jioni kwa maombi. Walikuwa wakikusanyika 

chini ya mti wa korosho ambao baadaye waliuita AREOPAGO na ambao 
bado unatumika hadi leo. 

Mnamo tarehe 1 Agosti 2010, tulianza rasmi ibada katika eneo la Madale, 

Dar es Salaam. Tarehe 7.2.2016 Shekinah ilianzisha tawi la kwanza kwa 
jina la “Shekinah B” na huo ilikuwa mwanzo wa huduma hii kuanzisha 

matawi. 

Kwa hakika, kwa miaka mingi, Shekinah Presbyterian Church, ikiwa chini 

ya Presbyterian Church in Tanzania, ilikuwa ikipeleka wachungaji wake 

kusoma katika chuo cha Calvin Theological College. 

Kulikuwa na mgogoro wa muda mrefu kati ya Shekinah Presbyterian 

Church Tanzania na Presbyterian Church in Tanzania, ambapo SPCT 

ilituhumiwa kuihujumu PCT. Hata hivyo, kikao cha General Assembly cha 
PCT kilichokaa tarehe 11 Julai 2025 pale Kibamba, CTC, kiliazimia 

kwamba SPCT ijitegemee na ifanye kazi kama dhehebu kamili 
linalojitegemea kwani kwa muda mrefu wameendesha shughuli zao bila 

kuingiliwa. Baada ya uamuzi huo, siku iliyofuata, tarehe 12 Julai 2025, 

kikao cha kwanza cha SPCT kilikutana Makao Makuu Madale, Dar Es 
Salaam ili kujadili uamuzi huo. Wachungaji wa SPCT walikubaliana kwa 

kauli moja kuupokea uamuzi wa PCT, na hivyo wakapitisha rasmi azimio 

la kuanzishwa kwa chuo kipya cha theolojia chenye jina la Shekinah 
Theological Seminary (STS). 

Shekinah Theological Seminary kiko chini ya usimamizi Shekinah 
Presbyterian Church Tanzania, lakini kimekusudiwa kupokea wanafunzi 

kutoka madhehebu mbalimbali nchini Tanzania. Hii inaonyesha dhamira 

ya chuo kutoa elimu pana na shirikishi, inayolenga kujenga viongozi 
wenye ujuzi, uadilifu, na moyo wa utumishi, bila kujali tofauti za dhehebu. 
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2. MISINGI YA IMANI 

Shekinah Theological Seminary (STS) tunaamini mambo 

yafuatayo muhimu katika Ukristo 

1. Biblia 
 

Tunaamini kwamba Biblia yote, Agano la Kale na Agano Jipya, ni 

Neno la Mungu lililovuviwa, lisilo na kosa katika maandiko yake ya 
awali, na ndilo mamlaka ya mwisho kwa imani na mwenendo. 

(2 Tim.  3:16-17; 2 Pet. 1:20-21; Zab. 19:7-9) 

2. Mungu 
 

Tunaamini katika Mungu mmoja wa milele anayeishi katika nafsi 
tatu: Baba, Mwana, na Roho Mtakatifu, walio sawa katika uungu, 

nguvu, na utukufu. (Kumb. 6:4; Mt. 28:19; 2 Kor. 13:14) 

3. Yesu Kristo 
 

Tunaamini katika Bwana wetu Yesu Kristo, Mungu kamili na Mtu 
kamili, aliyezaliwa kwa muujiza wa Roho Mtakatifu na Bikira Maria; 

aliyeishi maisha yasiyo na dhambi, akafa msalabani kama sadaka ya 
ubadala kwa ajili ya dhambi za wanadamu, akafufuka kwa mwili 

siku ya tatu, akapaa mbinguni, na atakuja tena kwa utukufu 
kuwahukumu walio hai na waliokufa. (Yn. 1:1,14; Lk. 1:34-35; 1 

Kor. 15:3-4; Mdo. 1:9-11; Ufu. 22:12) 

4. Roho Mtakatifu 
 

Tunaamini katika nafsi na kazi ya Roho Mtakatifu, ambaye huzaliwa 

upya, hukaa ndani, na huwapa nguvu waamini kwa ajili ya maisha 
matakatifu, na huwapa karama za kiroho kwa huduma na kwa 

kujenga Kanisa. (Yn. 14:16-17,26; Mdo. 1:8; 1 Kor. 12:4-7; Gal. 
5:22-23) 

5. Mwanadamu 
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Tunaamini kwamba mwanadamu aliumbwa kwa mfano wa Mungu 
lakini akaanguka katika dhambi kwa kutotii, hivyo akastahili 

hukumu ya Mungu. Wokovu unapatikana kwa neema ya Mungu 
pekee kupitia imani kwa Yesu Kristo pekee. (Mwa. 1:26-27; Mwa. 

3:1-24; Rum. 3:23; Efe.o 2:8-9) 

6. Wokovu 
 

Tunaamini kwamba wokovu ni kazi ya neema ya Mungu pekee, 

iliyokamilishwa kupitia kifo na ufufuo wa Yesu Kristo, na kwamba 
watu wanahesabiwa haki kwa imani pekee, pasipo matendo ya 

sheria.(Yn.  3:16; Rum. 5:8-9; Rum. 10:9-10; Rum. 2:16) 

7. Kanisa 
 

Tunaamini kwamba Kanisa ni Mwili wa Kristo, likiwa limeundwa 
na waamini wa kweli wote. Kanisa limeitwa kumwabudu Mungu, 

kutangaza Injili, kusherehekea sakramenti, na kuishi kama ushuhuda 
wa Kristo ulimwenguni. (Mt.  16:18; Mdo. 2:42-47; Efe. 4:11-13; 1 

Kor. 12:27) 

8. Kurudi kwa Kristo na Hukumu ya Mwisho 
 

Tunaamini kwamba Yesu Kristo atarudi kwa utukufu kukamilisha 
mpango Wake wa ukombozi, kufufua wafu, na kuihukumu dunia 

kwa haki. Waamini watapokea uzima wa milele, ilhali wasioamini 
watakabili adhabu ya milele. (Mt. 24:30-31; 1 Thes. 4:16-17; Ufu. 

20:11-15; Yn. 5:28-29) 

3.VITU VINAVYOTUTOFAUTISHA 

Katika Shekinah Theological Seminary (STS), tunaongozwa na 
misingi maalum inayounda utambulisho, mbinu za ufundishaji, na 

misheni yetu. Nguzo hizi si tu kwamba zinafafanua sisi ni akina nani 
kama taasisi ya theolojia, bali pia zinaelekeza aina ya viongozi 

tunaokusudia kuwaunda kwa ajili ya kanisa na ulimwengu. 
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a) Uaminifu wa Kibiblia 
 

Tunakiri mamlaka ya juu kabisa na ukamilifu wa Maandiko 
Matakatifu kama Neno la Mungu lililovuviwa. Mafundisho yetu 

yote, mitaala, na mafunzo ya huduma yamejengwa juu ya mtazamo 
wa heshima ya juu kwa Maandiko. Tunakusudia kuandaa viongozi 

wanaoweza kuligawa Neno la kweli kwa usahihi na kulitumia kwa 
uaminifu katika muktadha mbalimbali ya kichungaji na kitamaduni.  

b) Maono ya Theolojia ya Kireformed 
 

STS inasimama ndani ya urithi wa kihistoria wa Kireformed 

Presbyterian, ikikumbatia mafundisho makuu ya neema kama 
yalivyoelezwa katika Matengenezo ya Kiprotestanti. Wakati 

tunawakaribisha wanafunzi kutoka madhehebu mbalimbali ya 
Kikristo, mafundisho yetu ni ya kimaungamo, yakiundwa na utajiri 

wa theolojia ya Kireformed, ikiwemo mtazamo wa agano, ukuu wa 
Mungu, na umbo kuu la Kristo katika kila kitu. 

c) Dhamira ya Kimisioni 

Tupo ili kuhudumia misheni ya Mungu duniani. Mafunzo yetu 

yanawaandaa wanafunzi si tu kwa huduma ya mimbari, bali pia kwa 
ushiriki wa kina katika uinjilisti, ufuasi wa Kristo, na mageuzi ya 

kijamii. Iwe katika vijiji vya pembezoni au mijini, wahitimu wetu 
wamewezeshwa kuhudumu kwa ufanisi na huruma katika wito wao. 

d) Muunganiko wa Kielimu na Kiroho 
 

STS inathamini nidhamu ya kitaaluma pamoja na malezi ya kina ya 

kiroho. Wanafunzi wetu wanahimizwa kumpenda Mungu kwa moyo 
na akili zao. Kupitia masomo ya darasani yenye mpangilio, mazoea 

ya kiroho yenye nidhamu, na jumuiya hai ya kuabudu, tunalenga 
kukuza wachungaji na viongozi wanaoishi kwa uadilifu, 

unyenyekevu, na hekima. 
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e) Upatikanaji na Uhusianishaji wa Muktadha 
 

Mitaala yetu imeundwa ili iweze kufikiwa na wanafunzi kutoka 
historia mbalimbali za kielimu na huduma. Kwa kutoa masomo kwa 

Kiingereza na Kiswahili, na kudumisha viwango vya ada 
vinavyoweza kumudu, tunafanya elimu ya theolojia ipatikane kwa 

idadi kubwa ya watu. Wakati huohuo, tunahakikisha maudhui yetu 
yanahusiana moja kwa moja na muktadha wa kanisa la Afrika huku 

yakibaki na mtazamo wa kimataifa. 

4. MUHTASARI WA PROGRAMU 

Shekinah Theological Seminary (STS) inatoa elimu ya kitheolojia ya 
miaka mitatu iliyo na mpangilio maalum, iliyoundwa kukidhi 

mahitaji ya kitaaluma, huduma, na kiroho ya wanafunzi wa aina 
mbalimbali. Programu hii huishia kwa kutoa aidha Cheti cha 

Theolojia au Diploma ya Theolojia, kulingana na kiwango cha 
kujiunga cha mwanafunzi, utendaji wake wa kitaaluma, na 

kukamilisha kwa mafanikio masharti yote ya kozi.  

a) Muda wa Programu 
 

Programu kamili imeundwa kukamilishwa ndani ya kipindi cha 
miaka mitatu ya masomo, ikijumuisha mihula sita. Kila muhula 

unatoa ufundishaji wa kina wa masomo makuu ya kiteolojia na 
ujuzi wa vitendo wa huduma. 

b) Njia za Programu 

• Cheti cha Theolojia: Hutolewa kwa wanafunzi 

wanaokamilisha kwa mafanikio masomo ya msingi ya 
theolojia, hasa wale wanaoingia wakiwa na historia ndogo ya 

kitaaluma. 
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• Diploma ya Theolojia: Hutolewa kwa wanafunzi 
wanaokamilisha programu yote ya kitaaluma kwa matokeo ya 

kuridhisha na kuonyesha uwezo wa huduma wa kutosha. 

c) Walengwa wa Programu 

Programu ya theolojia ya STS imekusudiwa kuhudumia: 

• Wachungaji na viongozi wa kanisa waliowekwa wakfu, 

wanaohudumu kwa sasa lakini hawana mafunzo rasmi ya 
theolojia. 

• Wanaotarajia kuwa wachungaji au wainjilisti wanaojiandaa 
kuingia kwenye huduma ya kanisa. 

• Wanafunzi wapya wasio na elimu ya awali ya theolojia 
lakini walio na wito na dhamira ya dhati ya kumtumikia 

Mungu. 

d) Mbinu za Ufundishaji 
Kipengele Maelezo 

Mbinu za 

Ufundishaji 

Mchanganyiko wa mihadhara darasani, majadiliano 

ya vikundi, kazi za nyumbani, mafunzo ya huduma 

ya vitendo, na ulezi wa kiroho. 

Mfumo wa 

Kozi 

Mtindo wa moduli unaochukua siku nne mfululizo. 

Idadi ya Vipindi 

kwa Siku 

Vipindi vitano (5) vya masomo na kipindi kimoja 

(1) cha Chapel. 

Muda wa Kila 

Kipindi 

Dakika 50 kwa kila kipindi cha masomo na dakika 

50 kwa kipindi cha Chapel. 

Jumla ya 

Vipindi kwa 
Kozi 

Vipindi 20 vya masomo + Vipindi 4 vya Chapel 

katika siku nne. 

Lengo la 

Mfumo 

Kuhakikisha somo linashughulikiwa kwa kina na 

kuunganishwa na malezi ya kiroho kupitia ibada na 
maombi ya pamoja. 
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Ratiba ya Kila Simu 

Saa Shughuli Idadi ya Vipindi 

1:30 – 3:00 Vipindi viwili 2 

3:10 – 4:00 Kipindi cha 3 1 

4:00 – 4:30 Chai - 

4:30 – 6:00 Vipindi viwili 2 

6:00 – 6:50 Chapel - 

Jumla ya Vipindi 
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Kumbuka: Mitihani, majadiliano, na maswali yatafanyika ndani 

ya vipindi husika na ni sehemu rasmi ya ufundishaji. 

e) Lugha za Mafundisho 

Masomo hutolewa kwa Kiingereza na Kiswahili, hivyo kufanya 
elimu ya theolojia ipatikane kwa watu wengi zaidi huku ikilea 

uwezo wa pande mbili wa lugha za kitheolojia. 

f) Programu za Jioni 

Mbali na programu kuu ya kitaaluma, STS inatoa masomo ya jioni 
yenye kuandaa wanafunzi kwa ujuzi wa huduma wa vitendo kama 

vile: 

• Stadi za Msingi za Kompyuta kwa Huduma 

• Mitandao ya Kijamii na Uinjilisti wa Kidijitali 
• Mawasiliano na Uzungumzaji wa Umma 

g) Maendeleo ya Kiroho 
 

STS ina msisitizo mkubwa juu ya malezi ya kiroho. Wanafunzi 

wanatakiwa kushiriki katika ibada za kila siku ambapo 
wanajihusisha na kuabudu, kuomba, kuhubiri, na tafakari za kiroho. 

Ibada hizi ndizo moyo wa maisha ya kampasi na zinachangia kwa 
kiasi kikubwa katika ukuaji wa kichungaji na kiroho wa wanafunzi. 



9 
 

h) Kalenda ya Masomo 
 

Kila muhula unafuata kalenda ya masomo yenye mpangilio maalum, 
ikiwa na ratiba zilizowekwa wazi kwa ufundishaji, mitihani, na 

shughuli nyingine za kitaaluma. Masomo hufanyika kuanzia 
Jumatatu hadi Jumamosi, na huendelea hata katika sikukuu za kitaifa, 

kuhakikisha kwamba wanafunzi wanapata manufaa ya juu zaidi 
kutokana na mafunzo yao. Chuo hutoa tarehe zote za kitaaluma 

mapema ili kurahisisha upangaji wa wanafunzi na walimu na 
kuwezesha kujitolea kikamilifu katika mchakato wa kujifunza. 

g) Matumizi ya Vitendo 
 

Kadri inavyowezekana, wanafunzi wanahimizwa kutumia 

wanayojifunza kupitia nafasi za huduma zilizo chini ya usimamizi 
katika makanisa na jamii za eneo husika. Insha za tafakari, 

kumbukumbu za huduma, na kazi za uwanjani ni sehemu ya 
mchakato wa malezi, zikikuza muunganiko wa nadharia na matendo. 

5. WAKUFUNZI 

Nguvu ya Shekinah Theological Seminary (STS) imo kwa kiwango 

kikubwa katika ubora na upeo wa walimu wake. Wahadhiri 
wanajumuisha wanaume na wanawake ambao si tu wamehitimu 

kitaaluma bali pia wamekomaa kiroho na wanashiriki kikamilifu 
katika huduma za kanisa. Wanaleta darasani utajiri wa uzoefu wa 

kichungaji, maarifa ya kitaaluma, na moyo wa kujitoa katika kukuza 
kiroho cha wanafunzi wao. 

a) Sifa za Kielimu 
Wafanyakazi wa STS wanashikilia sifa mbalimbali za kitaaluma, 

zikiwemo: 
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• Shahada ya Uzamivu (PhD) katika Theolojia, Masomo ya 
Kibiblia, au fani zinazohusiana 

• Shahada za Uzamili (mfano, Master of Divinity, Master of 
Theology) 

• Shahada ya Kwanza katika Theolojia au Huduma ya 
Kikristo 

• Wakufunzi wenye kiwango cha cheti lakini walio na uzoefu 
mkubwa wa huduma ya vitendo 

Mchanganyiko huu wa elimu na uzoefu wa huduma unaiwezesha 
Seminari kutoa elimu ya theolojia iliyo kamili, inayokidhi viwango 

vya kimataifa na mahitaji halisi ya huduma za eneo.  

b) Muundo wa Wakufunzi 

STS ina mchanganyiko wa: 

• Walimu wakazi (wa muda wote): Huwepo kila siku chuoni 

na hushiriki moja kwa moja katika ufundishaji, ulezi wa kiroho, 
na majukumu ya kiutawala. 

• Walimu wa kutembelea (wa muda wa sehemu): Hualikwa 
kufundisha masomo maalum. Walimu hawa mara nyingi wana 

uzoefu wa muda mrefu katika huduma ya kichungaji na elimu 
ya theolojia, wakiwa wamehudumu ndani ya Tanzania na 

kimataifa. Michango yao huiboresha mazingira ya kitaaluma 
kwa kuleta mitazamo ya kidunia na maarifa ya vitendo. 

c) Majukumu na Wajibu 
Walimu wa STS hawahusiki tu na kufundisha masomo, bali pia ni 

walezi wa kiroho na mifano ya kuigwa. Majukumu yao ni pamoja 
na: 

• Kubuni na kufundisha maudhui ya masomo 
• Kutoa mwongozo wa kitaaluma na kichungaji 

• Kuongoza ibada za chapel na mafundisho ya kiroho 
• Kusimamia miradi na kazi za shambani za wanafunzi 
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• Kuchangia katika malezi ya kiroho na kiteolojia ya 
wanafunzi 

d) Kujitolea kwa Ubora 
 

Walimu wetu huchaguliwa si kwa misingi ya mafanikio ya kitaaluma 
pekee, bali pia kwa maadili yao, unyenyekevu, na shauku kwa 

misheni ya Mungu. Kupitia mikutano ya mara kwa mara ya walimu, 
warsha za kuendeleza mitaala, na ushirikiano na mitandao ya 

kimataifa ya theolojia, STS huhakikisha walimu wake wanabaki na 
maarifa mapya, wanahusiana na mahitaji ya sasa, na wanafanikisha 

huduma ya ufundishaji kwa ufanisi. 

6. MIUNDOMBINU 

Shekinah Theological Seminary (STS) imejizatiti katika kutoa 
mazingira bora, yenye rasilimali za kutosha, yanayowezesha 

ujifunzaji wa kina wa kitaaluma na malezi ya kiroho. Miundombinu 
ya seminari imebuniwa kwa umakini ili kukidhi mahitaji mbalimbali 

ya wanafunzi na walimu, na hivyo kuruhusu elimu ya theolojia iliyo 
kamili katika mazingira tulivu na yenye malengo ya kiroho. 

STS ina maktaba ya vitabu vya kitheolojia inayokua kwa kasi, ikiwa 
na mkusanyiko wa vitabu mbalimbali vya Kiingereza na Kiswahili, 

ikiwemo: 

• Biblia na maelezo ya kina ya kibiblia (commentaries) 

• Vitabu vya theolojia na mafundisho ya imani 
• Vitabu vya historia ya kanisa na huduma ya kichungaji 

• Maandishi ya kitaaluma, majarida, na rasilimali za kidijitali 
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Maktaba hii inaunga mkono kazi za masomo ya darasani, utafiti, na 
kujisomea binafsi, na huendelea kusasishwa ili kuakisi maendeleo 

ya sasa katika taaluma ya theolojia. 

Pia ipo maktaba ya mtandaoni, ambapo mwanafunzi atapata fursa 

ya kupakua vitabu mbalimbali kwa kadri anavyotaka. 

7. UTHIBITISHO WA ITHIBATI 

Nchini Tanzania, vyuo vya theolojia havisajiliwi chini ya 
NACTIVET bali huwekwa chini ya usimamizi wa dhehebu kwa dini 

husika. Shekinah Theological Seminary inafanya kazi chini ya 
uongozi wa Shekinah Presbyterian Church Tanzania.  

Hata hivyo, ili kuhakikisha kwamba wanafunzi wetu wanaweza 
kuendelea na masomo ya juu na vyeti vyao vitambulike, tupo katika 

mchakato wa kusajiliwa na Accrediting Council for Theological 

Education in Africa (ACTEA). Aidha, kupitia ushirikiano wetu na 

taasisi mbalimbali, tutawaunganisha na kuwashauri wanafunzi 
waliohitimu kwa sifa ili waendelee na masomo nje ya nchi. 

8. MFUMO WA UPIMAJI WA WANAFUNZI 

Shekinah Theological Seminary (STS) inatumia mfumo wa kina wa 

upimaji unaojumuisha tathmini endelevu na mitihani ya mwisho ili 
kuhakikisha kuwa matokeo ya mwanafunzi yanaonyesha mchakato 

mzima wa kujifunza na si mtihani wa mwisho pekee. 

a) Vipengele vya Upimaji 

Utendaji wa mwanafunzi unahesabiwa kulingana na vipengele 
vifuatavyo: 

• Mahudhurio na Ushiriki Darasani – 10% 
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• Kazi za Nyumbani na Miradi ya Utafiti – 20% 
• Mitihani Midogo na Mitihani ya Katikati ya Muhula – 20% 

• Mafunzo ya Vitendo na Ripoti – 10% 
• Mtihani wa Mwisho – 40% 

b) Viwango vya Alama na Ufafanuzi 

Alama (%) Daraja Maelezo Pointi za GPA 

80 – 100 A Bora Sana 4.0 

75 – 79 B+ Vizuri Sana 3.5 

70 – 74 B Vizuri 3.0 

65 – 69 C+ Vizuri Kiasi 2.5 

60 – 64 C Wastani 2.0 

50 – 59 D Dhaifu 1.0 

0 – 49 F Amefeli 0.0 

 

c) Sharti la Kufuzu Somo 

• Mwanafunzi lazima apate angalau alama ya C (60%) ili 

kufaulu somo lolote. 

• Alama ya D au F inamlazimu mwanafunzi kurudia somo na 

kulipa ada ya marudio kama ilivyoainishwa. 

d) Uhesabuji wa GPA (Grade Point Average) 

 

GPA inahesabiwa kwa kugawa jumla ya pointi za GPA zilizopatikana 

kwa jumla ya masomo yote yaliyosomwa. Mfumo huu hutumika 

kuamua kiwango cha kitaaluma cha mwanafunzi na sifa za kuhitimu. 

e) Viwango vya Kiwango cha Kitaaluma 

• GPA 3.6 – 4.0: Daraja la Kwanza la Heshima (First Class 

Honours) 

• GPA 3.0 – 3.5: Daraja la Pili la Heshima – Sehemu ya Juu 

(Second Class Honours – Upper Division) 

• GPA 2.5 – 2.9: Daraja la Pili la Heshima – Sehemu ya Chini 

(Second Class Honours – Lower Division) 
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• GPA 2.0 – 2.4: Amefaulu (Pass) 

• Chini ya 2.0: Hastahili Kuhitimu 

9. KANUNI ZA MAADILI 

Shekinah Theological Seminary (STS) imejizatiti kutoa mazingira 
ya ujifunzaji yenye kumlenga Kristo, yanayodumisha maadili ya 

kibiblia, uadilifu wa kitaaluma, na heshima ya pande zote. 
Wanafunzi wote wanatarajiwa kuishi kwa namna inayoakisi tabia ya 

Kristo na misheni ya Seminari. 

1. Maisha ya Kiroho 

• Wanafunzi watashiriki kikamilifu katika ibada za chapel, 
maombi, na shughuli nyingine za malezi ya kiroho 

zinazoandaliwa na Seminari. 
• Wanafunzi lazima waonyeshe heshima kwa imani ya 

Kikristo na kudumisha kanuni za kibiblia katika maneno, 
matendo, na mwenendo wa maisha. 

2. Uadilifu wa Kitaaluma 
• Kazi zote, tafiti, na mitihani lazima ziwe kazi ya 

mwanafunzi mwenyewe. Wizi wa kitaaluma (plagiarism), 
udanganyifu, au kutoa taarifa za uongo hairuhusiwi kabisa. 

• Wanafunzi wanatarajiwa kuhudhuria madarasa kwa wakati 
na kutimiza masharti yote ya kitaaluma kwa wakati 

uliowekwa. 
3. Heshima kwa Wengine 

• Wanafunzi lazima wawatendee walimu, wafanyakazi, 
wenzao, na wageni kwa heshima, hadhi, na utu kila wakati. 

• Uonevu, ubaguzi, au aina yoyote ya unyanyasaji wa 
maneno, kimwili, au mtandaoni hautavumiliwa. 

4. Mali na Miundombinu 
• Wanafunzi wanapaswa kutunza mali yote ya Seminari, 

ikiwemo vitabu, vifaa, na majengo. 
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• Uharibifu wowote unaosababishwa kwa uzembe au 
makusudi utatozwa kwa mwanafunzi husika. 

5. Mavazi na Mwonekano Binafsi 
• Wanafunzi wanapaswa kuvaa kwa staha na kwa heshima, 

kwa kuzingatia hadhi ya taasisi ya theolojia.  
• Wakati wote wawapo maeneo ya chuo, watalazimika kuvaa 

sare za chuo. 
• Mavazi ya ibada ya chapel na matukio rasmi yanapaswa 

kuwa ya heshima (formal au semi-formal). 
6. Matumizi ya Vilevi na Vitu Vinginevyo 

• Matumizi au umiliki wa pombe, tumbaku, au dawa za 
kulevya katika eneo la Seminari ni marufuku kabisa. 

• Wanafunzi wanatarajiwa kuepuka mwenendo wowote 
unaoweza kuharibu sifa ya Seminari. 

7. Hatua za Nidhamu 
• Ukiukaji wa Kanuni hizi za Maadili unaweza kusababisha 

hatua za kinidhamu, zikiwemo onyo, kusimamishwa, au 
kufukuzwa, kutegemea uzito wa kosa. 

• Seminari inahifadhi haki ya kurekebisha kanuni hizi 
inapohitajika ili kudumisha mazingira salama, yenye 

heshima, na yanayomheshimu Mungu. 
 

10. MASHARTI YA KUHITIMU 

 

Ili kustahili kuhitimu kutoka Shekinah Theological Seminary, 

mwanafunzi lazima atimize masharti yafuatayo: 

a) Kukamilisha Programu ya Masomo – Mwanafunzi lazima awe 

amekamilisha kwa mafanikio masomo yote yaliyowekwa kwenye 

programu yake ya masomo, akipata alama ya kufaulu katika kila 

somo. 

b) Idadi ya Masaa ya Masomo – Mwanafunzi lazima awe 

amekusanya jumla ya masaa ya masomo (credit hours) 

yanayohitajika kwa programu ya cheti au diploma.  
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c) Uaminifu katika Maisha ya Kiroho – Mwanafunzi lazima 

aonyeshe ushiriki wa kudumu katika maisha ya kiroho ya seminari, 

ikiwemo: 

• Mahudhurio ya ibada za Maombi ya Alfajiri bila 

kuchelewa. 

• Mahudhurio ya ibada zote za chapel (angalau 90%). 

• Mahudhurio ya mikutano ya maombi na mikusanyiko 

mingine ya kiroho iliyo katika ratiba. 

d) Mwenendo Bora – Mwanafunzi lazima awe na rekodi ya tabia 

njema na mwenendo wa Kikristo, akionyesha heshima kwa 

walimu, wanafunzi wenzake, na jamii ya seminari.  

e) Ushiriki katika Huduma ya Vitendo – Mwanafunzi lazima 

ashiriki kikamilifu katika huduma na mafunzo ya shambani 

aliyopewa kama sehemu ya mafunzo yake.  

f) Uhakikisho wa Fedha – Ada zote za masomo na wajibu wowote 

wa kifedha kwa seminari lazima ziwe zimeshuluhishwa kikamilifu 

kabla ya kuhitimu. 

g) Mapendekezo kutoka kwa Walimu – Mwanafunzi lazima 

apendekezwe kwa kuhitimu na walimu pamoja na uongozi wa 

seminari, wakithibitisha kwamba masharti yote ya kitaaluma, 

kiroho, na kimaadili yametimizwa. 

11. ADA NA MALIPO  

Shekinah Theological Seminary (STS) imejizatiti kufanya elimu 

bora ya theolojia ipatikane kwa urahisi na kwa gharama nafuu bila 
kupunguza ubora wa kitaaluma na wa kiroho. Muundo wa ada 

umeundwa kusaidia wanafunzi kutoka mazingira mbalimbali ya 
kiuchumi huku ukihakikisha uendelevu wa shughuli za seminari. 

a) Muundo wa Ada 
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Aina ya Ada Kiasi (Tsh) 

Ada ya Udahili (Mara moja, haina 
marejesho) 

50,000/= 

Ada ya Masomo kwa kila Muhula 300,000/= 

Kozi ya Jioni (kwa hiari, kwa kila kozi) 100,000/= 

 

Kumbuka: Ada ya udahili inalipwa mara moja tu unapojiunga na 
haina marejesho. Kozi za jioni ni za hiari lakini zinapendekezwa kwa 

wanafunzi wanaotaka kukuza ujuzi wa huduma. Mabadiliko yoyote 
ya ada yatatangazwa mapema. 

 

b) Sera ya Malipo 

• Ada zote lazima zilipwe kabla au ndani ya wiki mbili za 
kwanza za kila muhula, isipokuwa kama kumefanywa 

makubaliano maalum na Ofisi ya Fedha. 
• Wanafunzi watakaochelewesha malipo zaidi ya muda wa 

msamaha wanaweza kuzuiwa kuhudhuria madarasa au 
kushiriki mitihani. 

• Malipo yote lazima yatolewe risiti rasmi na kusajiliwa 
katika Ofisi ya Hesabu. 

 

c) Ada Inayojumuisha 

Ada ya masomo inajumuisha: 
• Mihadhara na mafunzo yote yaliyo kwenye ratiba 

• Ufikiaji wa maktaba na rasilimali za kujifunzia 
• Ushiriki katika ibada za chapel na vipindi vya ufuasi 

• Mwongozo wa kitaaluma na usimamizi 
• Tathmini za ndani na mitihani 

 

d) Gharama za Ziada (Hazijajumuishwa kwenye Ada) 

Wanafunzi wanashauriwa kupanga bajeti ya gharama zifuatazo 
ambazo hazijajumuishwa kwenye ada ya masomo: 

• Vifaa vya kujisomea na vifaa vya kuandikia 
• Safari za huduma au gharama za mafunzo ya shambani 

(ikiwa zinahitajika) 
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• Sare rasmi (zinazonunuliwa binafsi na wanafunzi) 
• Fulana za michezo na mazoezi ya viungo (wanafunzi 

wanajibika kununua wenyewe) 
• Bima ya afya (mwanafunzi atajihudumia kiafya, lakini ofisi 

ya chuo itaweza kutoa msaada wa ushauri) 
 

e) Msaada wa Kifedha na Udhamini 

 

Ingawa STS haitoi ufadhili kamili wa masomo, msaada wa kifedha 
mdogo au udhamini wa sehemu ya ada unaweza kupatikana kupitia 

makanisa ya eneo, wafadhili binafsi, na washirika wa kimataifa. 
Wanafunzi wanaohitaji msaada wanahimizwa kuwasiliana na Ofisi 

ya Udahili au Ofisi ya Mkuu wa Taaluma kwa maelezo ya jinsi ya 
kuomba. 

 
12. AMANA YA USALAMA 

 
Kila mwanafunzi mpya anatakiwa kulipa Amana ya Usalama mara 

ya kwanza anaposajiliwa. Amana hii inalenga kuhakikisha 
uwajibikaji wa mwanafunzi katika kulinda mali, vifaa, na kanuni za 

seminari. 
Kiasi cha amana ya usalama ni TZS 50,000, na lazima kilipwe 

pamoja na malipo ya kwanza ya ada ya masomo. Amana hii inaweza 
kurejeshwa mwishoni mwa masomo ya mwanafunzi iwapo: 

• Hakuna uharibifu wa mali ya seminari uliosababishwa na 
mwanafunzi. 

• Hakuna ada za masomo au malipo mengine yaliyosalia. 
• Mwanafunzi amekamilisha taratibu zote rasmi za kuondoka 

kabla ya kuacha seminari. 
Amana haitarejeshwa endapo mwanafunzi ataacha masomo kabla 

ya kipindi kilichokubaliwa bila sababu rasmi iliyoidhinishwa na 
uongozi wa seminari. 

 
13. MASHARTI YA UDAHILI 
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Shekinah Theological Seminary (STS) inawakaribisha waombaji 
kutoka historia mbalimbali za kielimu, madhehebu, na tamaduni, 

ambao wanaonyesha wito wa dhati wa huduma ya Kikristo na 
utayari wa kufundishwa kwa ajili ya utumishi wa uaminifu. 

Mchakato wetu wa udahili unaongozwa na maandalizi ya kitaaluma 
pamoja na kujitolea kiroho. 

 
a) Masharti ya Jumla ya Kujiunga 

 
Waombaji lazima watimize vigezo vifuatavyo: 

• Awe Mkristo aliyeokoka mwenye ushuhuda wa wazi wa 
imani katika Yesu Kristo. 

• Aonyeshe dalili ya wito wa huduma au utumishi wa 
Kikristo. 

• Awe na umri wa angalau miaka 18 wakati wa kuomba. 
• Awe tayari kujisalimisha kwa maisha ya kiroho na 

kitaaluma ya seminari. 
 

b) Historia ya Kielimu 
• Cheti cha Biblia: Kwa wanafunzi waliomaliza Darasa la 

Saba (Tanzania). 
• Cheti cha Theolojia: Kwa wanafunzi waliomaliza Kidato cha 

Nne au sawa na hicho, hata bila historia ya awali ya masomo 
ya theolojia. 

• Diploma ya Theolojia: Kwa wanafunzi waliomaliza Kidato 
cha Sita au wale wenye cheti kinachotambulika cha 

theolojia kutoka chuo kilichoidhinishwa. 
Kumbuka: STS pia inapokea waombaji watu wazima ambao 

huenda hawajakamilisha masomo ya kawaida ya shule lakini 
wanaweza kuonyesha uzoefu mkubwa wa huduma na ukomavu wa 

kiroho. 
 

c) Nyaraka Zinazohitajika 
Waombaji wanapaswa kuwasilisha: 
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• Fomu iliyokamilishwa ya maombi (inapatikana katika Ofisi 
ya Udahili). 

• Nakala ya kitambulisho cha taifa, kadi ya mpiga kura, au 
pasipoti. 

• Nakala za vyeti vya masomo au vyeti vya kuhitimu shule.  
• Picha mbili za pasipoti za hivi karibuni. 

• Ushuhuda binafsi wa imani na wito wa huduma. 
• Barua ya mapendekezo kutoka kwa mchungaji. 

• Nakala ya cheti cha ndoa ikiwa mwombaji 
ameoa/ameolewa 

• Nakala ya cheti cha ubatizo 
• Uthibitisho wa malipo ya ada ya udahili (kama ilivyowekwa 

na seminari). 
 

d) Usaili na Upimaji 

Kabla ya kudahiliwa, waombaji watashiriki katika mchakato wa 

tathmini unaojumuisha vipengele vifuatavyo: 

• Mtihani wa Kuandika: Kupima kiwango cha ufahamu wa 

mwombaji kuhusu Biblia. 

• Mahojiano: Kubaini wito wa mwombaji kwa huduma, 

utayari wake wa kusoma masomo ya theolojia, na nia ya 

kujifunza. 

Mchakato huu unalenga kuhakikisha kuwa wanafunzi wanaojiunga 

na Chuo cha Theolojia cha Shekinah wako tayari kielimu na kiroho 

kwa safari ya masomo na huduma. 

 
14. JINSI YA KUOMBA 

 
Wanafunzi watarajiwa wanaokidhi vigezo vya udahili na wanaohisi 

wito wa mafunzo ya theolojia wanakaribishwa kwa moyo wa upendo 
kuanza mchakato wa maombi. Shekinah Theological Seminary (STS) 

imejizatiti kuhakikisha kuwa mchakato huu ni wazi, wa kibinafsi, na 
unaoongozwa kiroho. 
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a) Kupata Fomu ya Maombi 
Fomu za maombi zinapatikana kupitia njia zifuatazo: 

• Kwa ana kwa ana katika Ofisi ya Udahili ya Seminari 
iliyopo Mivumoni, Kata ya Wazo, Wilaya ya Kinondoni, 

Dar es Salaam. 

• Kwa kuomba kupitia barua pepe: 

ststanzania2025@gmail.com 

• Kupitia simu au WhatsApp: +255 759 883 388 

Kumbuka: Fomu hutolewa baada ya kulipa ada ya maombi 
isiyorejeshwa. 
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MUHTASARI WA KOZI KWA KILA SEMESTA 

SEMESTA YA KWANZA 

Na. Jina la Kozi Fani ya Masomo 

1 Utangulizi wa Biblia Theolojia ya Kibiblia 

2 Uchunguzi wa Mwanzo Theolojia ya Kibiblia 

3 Theolojia ya Vitabu vya Musa Theolojia ya Kibiblia 

4 Muhtasari wa Agano la Kale Theolojia ya Kibiblia 

5 Muhtasari wa Agano Jipya Theolojia ya Kibiblia 

6 Kristolojia Theolojia-Pangilifu 

7 Utangulizi wa Theolojia Theolojia-Pangilifu 

8 Mafundisho Kuhusu Mungu Theolojia-Pangilifu 

9 Historia ya Mafundisho Theolojia ya Kihistoria 

10 Historia ya Kanisa la Awali Theolojia ya Kihistoria 

11 Misingi ya Huduma ya Kikristo Theolojia ya Vitendo 

12 Ufasiri wa Maandiko ya Kikristo Theolojia ya Kibiblia 

13 Homiletiki Theolojia ya Vitendo 

14 Theolojia ya Paulo Theolojia ya Kibiblia 

15 Kanisa la Kiafrika na Mageuzi ya 

Jamii 

Theolojia ya Vitendo 

16 Theolojia Inayohusiana na Muktadha 
wa Afrika 

Theolojia ya Vitendo 

 

SEMESTA YA PILI 

Na. Jina la Kozi Fani ya Masomo 

1 Theodisia ya Kikristo Theolojia-Pangilifu 

2 Mambo ya Walawi Theolojia ya 

Kibiblia 

3 Hesabu Theolojia ya 

Kibiblia 

4 Danieli Theolojia ya 

Vitendo 

5 Anthropolojia na Harmatolojia Theolojia-Pangilifu 

6 Soteriolojia Theolojia-Pangilifu 
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7 Pneumatolojia Theolojia-Pangilifu 

8 Malaika na Mapepo Theolojia-Pangilifu 

9 Historia ya Kanisa Kipindi cha Kati na 

Matengenezo 

Theolojia ya 

Kihistoria 

10 Historia ya Kanisa la Kisasa Theolojia ya 
Kihistoria 

11 Huduma ya Uangalizi na Ushauri Theolojia ya 

Vitendo 

12 Uongozi wa Kikristo Theolojia ya 
Vitendo 

13 Usimamizi wa Kanisa Theolojia ya 

Vitendo 

14 Maadili ya Kikristo katika Muktadha wa 
Kiafrika 

Theolojia ya 
Vitendo 

15 Kutoka Theolojia ya 

Kibiblia 

16 Uinjilisti wa Kisasa na Upandaji Makanisa 
Afrika 

Theolojia ya 
Vitendo 

 

SEMESTA YA TATU 

Na. Jina la Kozi Fani ya Masomo 

1 Yoshua na Waamuzi Theolojia ya Kibiblia 

2 Ruthi na 1 Samweli Theolojia ya Kibiblia 

3 2 Samweli na 1 Wafalme Theolojia ya Kibiblia 

4 2 Wafalme na 1–2 Mambo ya Nyakati Theolojia ya Kibiblia 

5 Eklesiolojia Theolojia-Pangilifu 

6 Eschatolojia Theolojia-Pangilifu 

7 Ufafanuzi wa Maungamo ya Imani ya 
Westminster 

Theolojia-Pangilifu 

8 Theolojia ya Agano Theolojia-Pangilifu 

9 Makanisa Huru ya Kiafrika Theolojia ya Kihistoria 

10 Uinjilisti wa Kimkakati Kupitia 

Majukwaa ya Kidijitali 

Theolojia ya Vitendo 

11 Ibada na Liturujia Theolojia ya Vitendo 

12 Ukuaji wa Kanisa na Mikakati Theolojia ya Vitendo 

13 Ulezi na Utengenezaji Wanafunzi Theolojia ya Vitendo 
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14 Dini na Siasa Afrika Theolojia ya Vitendo 

15 Uelewa wa Hisia kwa Wachungaji Theolojia ya Vitendo 

16 Misheni na Uislamu Afrika Theolojia ya Vitendo 

SEMESTA YA NNE 

Na. Jina la Kozi Fani ya Masomo 

1 Ezra, Nehemia, na Esta Theolojia ya Kibiblia 

2 Ayubu Theolojia ya Kibiblia 

3 Zaburi Theolojia ya Kibiblia 

4 Mithali na Mhubiri Theolojia ya Kibiblia 

5 Anthropolojia ya Kibiblia Theolojia-Pangilifu 

6 Theolojia ya Kisasa Theolojia-Pangilifu 

7 Roho Mtakatifu katika Matendo na 

Paulo 

Theolojia-Pangilifu 

8 Sakramenti na Ibada za Kanisa Theolojia-Pangilifu 

9 Historia ya Misheni ya Kikristo Theolojia ya Kihistoria 

10 Mijadala ya Kimaafundisho Katika 

Historia ya Kanisa 

Theolojia ya Kihistoria 

11 Ushauri wa Kikristo kwa Ndoa na 
Familia 

Theolojia ya Vitendo 

12 Mbinu Bora za Kufundisha na 

Kujifunza Kanisani 

Theolojia ya Vitendo 

13 Karama za Kiroho na Huduma ya 
Kanisa 

Theolojia ya Vitendo 

14 Yeremia na Ezekieli Theolojia ya Kibiblia 

15 Kanisa na Maendeleo ya Jamii Huduma ya Vitendo 

16 Ukristo na Mtazamo wa Dunia wa 

Kiafrika 

Theolojia ya Vitendo 

 

SEMESTA YA TANO 

Na. Jina la Kozi Fani ya Masomo 

1 Wimbo Ulio Bora na Maombolezo Theolojia ya Kibiblia 

2 Isaya Theolojia ya Kibiblia 

3 Utamadunisho na Ibada ya Kiafrika Theolojia ya Vitendo 

4 Manabii Wadogo Theolojia ya Kibiblia 
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5 Dini za Ulimwengu Theolojia ya 

Kihistoria 

6 Mafundisho Kuhusu Utatu Theolojia-Pangilifu 

7 Sheria na Injili Theolojia-Pangilifu 

8 Mazoezi ya Kuhubiri Theolojia ya Vitendo 

9 Historia ya Kanisa la Kipresbyterian Theolojia ya 
Kihistoria 

10 Harakati za Uamsho na Upentekoste 

Katika Historia ya Kanisa 

Theolojia ya 

Kihistoria 

11 Huduma kwa Vijana na Watoto Theolojia ya Vitendo 

12 Nidhamu na Urejesho wa Kanisa Theolojia ya Vitendo 

13 Usimamizi wa Sakramenti na Ibada Theolojia ya Vitendo 

14 Kuinuka kwa Huduma ya Kinabii 

Afrika 

Theolojia ya Vitendo 

15 Wanawake Katika Huduma Theolojia ya Vitendo 

16 Kanisa na Siasa Katika Jamii ya 
Kiafrika 

Huduma na Masomo 
ya Muktadha 

 

SEMESTA YA SITA 

Na. Jina la Kozi Fani ya Masomo 

1 Uchunguzi wa Injili Sambamba Theolojia ya Kibiblia 

2 Maandiko ya Luka Theolojia ya Kibiblia 

3 Uandishi wa Kitaaluma Katika 
Theolojia 

Theolojia ya Kibiblia 

4 Waraka za Paulo Theolojia ya Kibiblia 

5 Kanisa Linalotumia Vikundi Vidogo 

(CGBC) 

Theolojia ya Vitendo 

6 Maandiko ya Yohana Theolojia ya Kibiblia 

7 Ibada ya Mtandaoni Theolojia ya Vitendo 

8 Maungamo ya Imani ya Kihistoria Theolojia-Pangilifu 

9 Mafundisho ya Uongo ya Kihistoria na 

Kisasa 

Theolojia ya Kihistoria 

10 Mifumo ya Uongozi wa Kanisa Theolojia-Pangilifu 

11 Upandaji Makanisa wa Kistratejia Theolojia ya Vitendo 

12 Usimamizi wa Migogoro Kanisani Theolojia ya Vitendo 

13 Masuala ya Kisasa Katika Huduma ya 

Kichungaji 

Theolojia ya Vitendo 
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14 Utetezi wa Imani wa Kisasa wa 

Kikristo 

Theolojia-Pangilifu 

15 Mafunzo ya Huduma ya Vitendo Theolojia ya Vitendo 

16 Semina ya Huduma na Maandalizi ya 
Kuwekwa Wakfu 

Theolojia ya Vitendo 

 

MSIMBO WA KOZI (COURSE CODES) 

Theolojia ya Kibiblia (BT101–BT130) 
Msimbo wa Kozi Jina la Kozi 

BT101 Utangulizi wa Biblia 

BT102 Muhtasari wa Agano la Kale 

BT103 Muhtasari wa Agano Jipya 

BT104 Uchunguzi wa Mwanzo 

BT105 Kutoka 

BT106 Theolojia ya Vitabu vya Musa 

BT107 Mambo ya Walawi 

BT108 Hesabu 

BT109 Yoshua na Waamuzi 

BT110 Ruthi na 1 Samweli 

BT111 2 Samweli na 1 Wafalme 

BT112 2 Wafalme na 1–2 Mambo ya Nyakati 

BT113 Ezra, Nehemia, na Esta 

BT114 Ayubu 

BT115 Zaburi 

BT116 Mithali na Mhubiri 

BT117 Wimbo Ulio Bora na Maombolezo 

BT118 Isaya 

BT119 Yeremia na Ezekieli 

BT120 Danieli 

BT121 Manabii Wadogo 

BT122 Uchunguzi wa Injili Sambamba 

BT123 Maandiko ya Luka 

BT124 Maandiko ya Yohana 

BT125 Waraka za Paulo 
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BT126 Uandishi wa Kitaaluma Katika Theolojia 

BT127 Ufasiri wa Maandiko ya Kikristo 

BT128 Theolojia ya Paulo 

BT129 Utangulizi wa Kiebrania cha Kibiblia 

BT130 Utangulizi wa Kigiriki cha Agano Jipya 

 

Theolojia Pangilifu (ST101–ST120) 
Msimbo wa Kozi Jina la Kozi 

ST101 Utangulizi wa Theolojia 

ST102 Mafundisho Kuhusu Mungu 

ST103 Mafundisho Kuhusu Utatu 

ST104 Anthropolojia ya Kibiblia 

ST105 Anthropolojia na Harmatolojia 

ST106 Soteriolojia 

ST107 Pneumatolojia 

ST108 Malaika na Mapepo 

ST109 Kristolojia 

ST110 Eklesiolojia 

ST111 Sakramenti na Ibada za Kanisa 

ST112 Ufafanuzi wa Maungamo ya Imani ya Westminster 

ST113 Theolojia ya Agano 

ST114 Maungamo ya Imani ya Kihistoria 

ST115 Theodisia ya Kikristo 

ST116 Eschatolojia 

ST117 Sheria na Injili 

ST118 Theolojia ya Kisasa 

ST119 Mifumo ya Uongozi wa Kanisa 

ST120 Utetezi wa Imani wa Kisasa wa Kikristo 

 

Theolojia ya Kihistoria (HT101–HT111) 
Msimbo wa 
Kozi 

Jina la Kozi 

HT101 Historia ya Kanisa la Awali 

HT102 Historia ya Mafundisho 

HT103 Historia ya Kanisa Kipindi cha Kati na Matengenezo 
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HT104 Historia ya Kanisa la Kisasa 

HT105 Mijadala ya Kimaafundisho Katika Historia ya 

Kanisa 

HT106 Mafundisho ya Uongo ya Kihistoria na Kisasa 

HT107 Makanisa Huru ya Kiafrika 

HT108 Historia ya Kanisa la Kipresbyterian 

HT109 Harakati za Uamsho na Upentekoste Katika Historia 

ya Kanisa 

HT110 Dini za Ulimwengu 

HT111 Historia ya Misheni ya Kikristo 

 

Theolojia ya Vitendo (PT101–PT133) 
Msimbo wa 

Kozi 

Jina la Kozi 

PT101 Misingi ya Huduma ya Kikristo 

PT102 Theolojia Inayohusiana na Muktadha wa Afrika 

PT103 Kanisa la Kiafrika na Mageuzi ya Jamii 

PT104 Maadili ya Kikristo katika Muktadha wa Kiafrika 

PT105 Ukristo na Mtazamo wa Dunia wa Kiafrika 

PT106 Ushauri wa Kikristo kwa Ndoa na Familia 

PT107 Mbinu Bora za Kufundisha na Kujifunza Kanisani 

PT108 Karama za Kiroho na Huduma ya Kanisa 

PT109 Huduma kwa Vijana na Watoto 

PT110 Nidhamu na Urejesho wa Kanisa 

PT111 Usimamizi wa Sakramenti na Ibada 

PT112 Mazoezi ya Kuhubiri 

PT113 Mafunzo ya Huduma ya Vitendo 

PT114 Semina ya Huduma na Maandalizi ya Kuwekwa 

Wakfu 

PT115 Uinjilisti wa Kisasa na Upandaji Makanisa Afrika 

PT116 Uinjilisti wa Kimkakati Kupitia Majukwaa ya 

Kidijitali 

PT117 Upandaji Makanisa wa Kistratejia 

PT118 Misheni na Uislamu Afrika 

PT119 Ukuaji wa Kanisa na Mikakati 

PT120 Ulezi na Utengenezaji Wanafunzi 
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PT121 Kanisa Linalotumia Vikundi Vidogo (CGBC) 

PT122 Ibada na Liturujia 

PT123 Ibada ya Mtandaoni 

PT124 Utamadunisho na Ibada ya Kiafrika 

PT125 Dini na Siasa Afrika 

PT126 Kanisa na Siasa Katika Jamii ya Kiafrika 

PT127 Kanisa na Maendeleo ya Jamii 

PT128 Usimamizi wa Migogoro Kanisani 

PT129 Masuala ya Kisasa Katika Huduma ya Kichungaji 

PT130 Kuinuka kwa Huduma ya Kinabii Afrika 

PT131 Wanawake Katika Huduma 

PT132 Uelewa wa Hisia kwa Wachungaji 

PT133 Utafiti wa Mwisho wa Huduma 

 

Kozi za Hiari (Electives) (EL101–EL105) 
Msimbo wa 

Kozi 

Jina la Kozi 

EL101 Utangulizi wa Kiebrania cha Kibiblia 

EL102 Utangulizi wa Kigiriki cha Agano Jipya 

EL103 Mitandao ya Kijamii na Ufuasi wa Kidijitali 

EL104 Huduma ya Upatanisho na Usuluhishi 

EL105 Uponyaji wa Majeraha na Huduma ya Msaada 

Wakati wa Migogoro 

Kumbuka: 

• Kozi za hiari zitaanza kutolewa kuanzia mwaka wa pili na 
kuendelea. 

• Hazibadilishi masomo ya msingi bali huongeza upeo wa 
kielimu na kiutendaji wa mwanafunzi. 
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VIONGOZI WA STS 

Wadhifa Jina 

Mkuu wa Chuo Mch. Dkt. Daniel John Seni 

Makamu Mkuu wa Chuo Mch. Ezekiel Kitula 

Mkuu wa Taaluma Mwl. Eliya John 

Mkuu wa Nidhamu Mch. Japhet Shabani 

Mkurugenzi Mwanzilishi / Mhasibu 

Mkuu 

Mwl. Boyeon Lee 

Mkuu wa Huduma za Kiroho (Chaplain) Mch. Mary Magema 

Mkuu wa Huduma na Rasilimali Mch. Benson Makasi 

 

 

WAKUFUNZI WA KWANZA 
Jina Nyanja 

Mwl. Boyeon Lee Theolojia ya Kibiblia 

Mch. Yona Amos Isangu Theolojia ya Kibiblia 

Mch. Emanuel Nzelah Theolojia ya Kivitendo 

Mch. Eliya Tumbegese Theolojia ya Kibiblia 

Mch. Dkt. Boazi Park Theolojia ya Kihistoria 

Mch. Dkt. Daniel Seni Theolojia Pangilifu 

Mch. Ezekiel Kitula Theolojia ya Kivitendo 

Mch. Eunice John Theolojia ya Kivitendo 

Mch. Elias Subidi Theolojia Pangilifu 

Mwl. Eliya John Theolojia Pangilifu 

Mch. Japhet Shaban Theolojia ya Kihistoria 

 


